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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AWATAKA WANANCHI KUJIELEKEZA KWENYE FURSA 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amewataka 

viongozi mkoani Singida kuwa na mikakati ya kutumia fursa za kiuchumi badala ya 

kujikita kwenye sekta moja tu ili kuongeza kasi ya maendeleo ya mkoa huo.  

 

Rais Samia ametoa tamko hilo leo wakati akihutubia wananchi katika maadhimisho 

ya miaka 60 ya mkoa huo yaliyofanyika katika uwanja wa Bombadia. 

 

Aidha, Rais Samia amewataka viongozi kuwahamasisha wananchi kupanda mazao 

yanayostahamili ukame pamoja na kutumia mbegu bora na za muda mfupi. 

 

Rais Samia pia amewahimiza wananchi kulima mazao ya alizeti, dengu na ufuta 

ambayo hustawi katika maeneo mengi ya mkoa wa Singida pamoja na zao la korosho 

ambalo pia linafanya vizuri katika maeneo mengi ya mkoa huo. 

 

Vile vile, Rais Samia ameiagiza Wizara ya Kilimo kuhakikisha miradi ya umwagiliaji 

inatekelezwa katika maeneo yote yaliyobainishwa kwa ajili ya ujenzi wa skimu.   
 
 
Awali Rais Samia alizindua daraja la Msingi lenye urefu wa mita 100 lililopo Wilaya 

ya Mkalama ambalo limegharimu kiasi cha takribani shilingi bilioni 11.2. 

 

Akihutubia wananchi wa Mkalama Rais Samia amesema Serikali itaendelea 

kushughulikia changamoto za kisekta zinazoikabili wilaya hiyo hususan elimu, afya 

na maji. 
 

 
Zuhura Yunus 
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